Binance là gì? hướng dẫn đăng kí và giao dịch trên sàn binance

Thảo luận trong 'Quảng Cáo Tài Trợ' bắt đầu bởi Wall-E, 16 Tháng sáu 2021.

1. Ngày đăng: 16/06/2021
    1. Binance là gì?

Binance là một sàn giao dịch tổ chức các giao dịch từ tiền điện tử sang tiền điện tử. Điều này có nghĩa là họ không chấp nhận tiền trong thế giới thực, chẳng hạn như Đô la Mỹ (USD) hoặc Euro (EUR). Sàn giao dịch lần đầu tiên được tạo vào năm 2017 và ban đầu được đặt tại Trung Quốc. Tuy nhiên, vì luật tiền điện tử rất nghiêm ngặt ở Trung Quốc, nên sàn giao dịch này đã chuyển sang Nhật Bản, một quốc gia yêu thích tiền kỹ thuật số!

Người đàn ông đã tạo ra Binance có tên là Changpeng Zao, tuy nhiên, anh ta được biết đến nhiều với cái tên CZ. Điều thú vị là CZ đã từng xây dựng một số hệ thống giao dịch được sử dụng trên thị trường chứng khoán Tokyo.

Trang chủ: Binance.com *link*

Trước khi Binance mở sàn giao dịch, họ đã huy động tiền thông qua một đợt phát hành tiền xu ban đầu (ICO). Điều này rất giống với huy động vốn từ cộng đồng, nơi mọi người có thể đầu tư để giúp một công ty bắt đầu.

Tuy nhiên, một ICO vẫn khác biệt, khi mọi người đầu tư tiền điện tử thay vì tiền trong thế giới thực. Binance ICO đã huy động được số tiền tương đương 15 triệu đô la và đổi lại, họ đã cung cấp cho các nhà đầu tư mã thông báo tiền điện tử của riêng mình, được đặt tên là Binance Coin (BNB). Mặc dù nó được gọi là Binance "Coin", nó thực sự là một mã thông báo, được xây dựng trên chuỗi khối Ethereum.

2. Ưu điểm của Binance

✓ Nhiều loại coin luôn được cập nhật

Một trong những lý do chính khiến sàn giao dịch Binance trở nên phổ biến là do họ cung cấp rất nhiều loại tiền điện tử khác nhau.

Có hơn 100 loại tiền điện tử khác nhau có sẵn tại Binance. Chúng bao gồm từ các đồng tiền nổi tiếng như Ethereum (ETH) và Litecoin (LTC), đến các đồng tiền nhỏ hơn như CyberMiles (CMT) và ZCoin (XZC). Coinbase, một sàn giao dịch bán nhiều Bitcoin hơn bất kỳ sàn nào khác, chỉ cung cấp tổng cộng 4 đồng tiền!

✓ Phí giao dịch thấp

Một tính năng tuyệt vời khác của sàn giao dịch là khi giao dịch tiền điện tử với tiền điện tử, phí Binance là một trong những mức phí thấp nhất trong ngành. Khách hàng bị tính phí 0, 1% cho mỗi giao dịch, có nghĩa là nếu bạn giao dịch 1 ETH, bạn sẽ chỉ bị tính phí 0, 001 ETH!

Mẹo nhanh: Nếu bạn đang giao dịch với Binance Coin (BNB), bạn sẽ được giảm giá giao dịch 50%!

Tiền gửi luôn miễn phí, nhưng rút tiền thì mất phí. Tuy nhiên, hầu hết các sàn giao dịch đều hoạt động theo cùng một cách. Phí rút tiền khác nhau đối với mỗi loại tiền điện tử và thay đổi tùy thuộc vào giá trị của chúng.

Ví dụ: Tại thời điểm này, đối với mỗi Litecoin (LTC) mà bạn muốn rút, bạn sẽ phải trả phí 0, 01 LTC. Tuy nhiên, nếu giá trị của Litecoin tăng lên thì phí rút tiền cũng vậy. Điều này là do phí được cố định theo giá Litecoin và không cao hơn giá USD (hoặc nội tệ của bạn).

Không có giới hạn nào đối với giá trị tiền gửi bạn thực hiện, nhưng nếu bạn muốn rút tiền điện tử trị giá hơn 2 BTC, thì bạn cần phải xác minh thêm tài khoản của mình. Điều này có thể được thực hiện bằng cách nộp giấy tờ tùy thân, chẳng hạn như hộ chiếu của bạn.

✓ Giải thưởng

Các nhà giao dịch thường xuyên trên sàn giao dịch Binance có cơ hội giành được giải thưởng. Các giải thưởng này thay đổi liên tục và cho đến nay đã bao gồm các loại tiền điện tử miễn phí, chẳng hạn như Waves (WAVES) và Ontology (ONT).

✓ ICO

Binance nổi tiếng với việc niêm yết các loại tiền điện tử mới ngay sau khi ICO của họ kết thúc. Điều này cho thấy rằng nhiều công ty tiền điện tử xem Binance là sàn giao dịch yêu thích của họ. Tuy nhiên, Binance không chỉ liệt kê bất kỳ loại tiền điện tử cũ nào mà còn phải thực sự chứng minh mình là một loại tiền điện tử vững chắc để Binance liệt kê nó.

✓ Bảo mật

Binance rất coi trọng vấn đề bảo mật và khách hàng được yêu cầu thiết lập xác thực hai yếu tố (2FA) khi họ đăng ký tài khoản. 2FA là một cấp độ bảo mật bổ sung giúp gửi một mã đặc biệt đến điện thoại di động của bạn mỗi khi bạn muốn đăng nhập, giao dịch hoặc rút tiền.

Nếu bạn vẫn đang tự hỏi "Binance có an toàn không?", Trang web cũng sử dụng Tiêu chuẩn bảo mật tiền điện tử (CCSS) để bảo vệ tài khoản, đây là tiêu chuẩn ngành cho các sàn giao dịch lớn.

✓ Giao dịch khối lượng lớn

Vì Binance đã trở thành một trong những sàn giao dịch phổ biến nhất để mua, giao dịch và bán tiền điện tử, nên có rất nhiều giao dịch diễn ra mọi lúc. Đây là một yếu tố quan trọng vì nó có nghĩa là bạn có cơ hội tốt hơn để bán tiền điện tử của mình ngay lập tức, nếu và khi bạn cần.

Ví dụ: Nếu bạn muốn mua một loại tiền điện tử, nhưng nó có khối lượng giao dịch thấp, thì bạn sẽ khó mua hơn vì không có nhiều người bán. Tuy nhiên, nếu có nhiều người tìm bán đồng xu đó, bạn sẽ dễ dàng mua được.

3. Hướng dẫn đăng kí tài khoản Binance 2021

Bước 1: Truy cập trang chủ Binance tại đây và sau đó nhấp vào Đăng ký

Bước 2: Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình và chọn một mật khẩu mạnh.

Bước 3: Cuối cùng, bạn cần xác nhận địa chỉ email của mình. Bây giờ bạn đã có một tài khoản Binance!

Khi bạn đăng nhập lần đầu tiên, một thông báo sẽ hỏi bạn có muốn thiết lập xác thực hai yếu tố hay không.

Hãy nhập số điện thoại di động của bạn và hoàn tất thiết lập.

4. Làm thế nào để gửi tiền tại Binance?

Bước 1: Di chuyển chuột của bạn qua Funds và sau đó nhấp vào Deposits.

Bước 2: Nhấp vào Chọn tiền gửi tiền và nhập Nếu bạn muốn gửi tiền bằng một loại tiền điện tử khác, chỉ cần nhập mã của nó.

Bước 3: Bây giờ bạn nhập địa chỉ gửi tiền duy nhất của bạn.

Lưu ý: Mỗi loại tiền điện tử có một địa chỉ gửi tiền khác nhau! Ví dụ: Nếu bạn muốn gửi Ethereum (ETH) đến địa chỉ Bitcoin (BTC) của mình, bạn có thể có nguy cơ mất Ethereum!

Bước 4: Bây giờ bạn cần sao chép địa chỉ gửi tiền. Cách dễ nhất là nhấp vào Sao chép địa chỉ.

Bước 5: Chuyển đến ví tiền điện tử của mình và chuyển số Bitcoin bạn muốn gửi vào tài khoản Binance của mình. Bạn phải gửi tiền đến đúng địa chỉ gửi tiền Binance. Để đảm bảo bạn cần kiểm tra kỹ địa chỉ sau khi sao chép và dán.

Sau khi bạn gửi tiền, tài khoản Binance của bạn sẽ nhận được chúng trong vòng 10 phút. Để kiểm tra xem chúng đã đến nơi hay chưa, hãy di chuyển chuột qua Funds và nhấp vào Balances.

Khi khoản tiền gửi của bạn đã được Binance xác nhận, Tổng số dư và Số dư khả dụng của bạn sẽ được cập nhật.

5. Làm thế nào để giao dịch trên Binance?

Bước 1: Di chuyển chuột qua Giao dịch và sau đó nhấp chọn chế độ giao dịch. Khuyến khíc người ngưới dùng mức Cơ bản

Bước 2: Ở bên phải của trang, tìm Favorites. Tại đây, bạn sẽ cần chọn loại tiền điện tử mà bạn đã gửi vào tài khoản Binance của mình.

Bước 3: Bạn cần nhập mã tiền tệ cho loại tiền điện tử bạn muốn mua.

Bước 4: Khi nhấp vào cặp tiền tệ (ví dụ như LTC / BTC), bạn sẽ được đưa đến màn hình giao dịch.

Bước 5: Những đồ thị bây giờ sẽ hiển thị thông tin thị trường của việc ghép cặp bạn đã chọn.

Bước 6: Để hoàn thành giao dịch của bạn, bạn cần nhập số lượng tiền bạn muốn mua.

Bước 7: Cuối cùng, để hoàn tất giao dịch của bạn, hãy nhấp vào MUA màu xanh lá cây. Khi bạn chọn Markets, đơn đặt hàng của bạn sẽ hoàn tất trong vòng vài giây!

6. Một số câu hỏi thường gặp về Binance

Binance có yêu cầu KYC không?

Để rút tối đa 2BTC một ngày, Binance không yêu cầu KYC. Nếu yêu cầu rút tiền của bạn nhiều hơn 2 BTC một ngày, thì bạn nên thực hiện KYC, điều này làm tăng giới hạn rút tiền hàng ngày của bạn lên 100 BTC.

Binance P2P có an toàn không?

Binance đã ra mắt tính năng P2P vào năm 2020 và nó rất an toàn để sử dụng. Tuy nhiên, để sử dụng tính năng Binance P2P, bạn cần hoàn thành KYC của mình.

Phần mềm thuế nào tốt nhất cho Binance

Cointracker và Koinly là hai phần mềm kế toán thuế tốt nhất cho Binance.

Đăng ký ngay: Binance.com

Xem thêm:

Hướng dẫn làm tiếp thị liên kết kiếm tiền với Remitano

Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền bằng cách giới thiệu Binance *hot*

Last edited by a moderator: 10 Tháng mười hai 2022
Đang tải...
Trả lời qua Facebook