Remitano là gì? sàn remitano lừa đảo không?

Thảo luận trong 'Quảng Cáo Tài Trợ' bắt đầu bởi Wall-E, 22 Tháng sáu 2021.

1. Ngày đăng: 22/06/2021
    Remitano là gì? Hướng dẫn đăng kí và giao dịch trên sàn Remitano

1 - Sàn giao dịch Remitano là gì?

Remitano là một sàn giao dịch tiền điện tử được thành lập bởi Babylon Solutions Limited có trụ sở tại Cộng hòa Seychelles và đang cung cấp dịch vụ cho một số quốc gia lớn như Mỹ, Trung Quốc, Việt Nam, Campodia, Nigeria.

Hiện tại remitano đang cho phép giao dịch các loại tiền điện tử phổ biến như BTC (Bitcoin), ETH (Ethereum), BCH (Bitcoin Cash), LTC (Litecoin), USDT (Tether), XRP (Ripple). Ngoài ra, sàn giao dịch remitano không đa dạng về các loại tiền thay thế như Binance.

2 - Ưu nhược điểm của sàn remitano

2.1 - Ưu điểm

- Tính thanh khoản cao.

- Giao diện hỗ trợ đa ngôn ngữ, đơn giản, dễ sử dụng.

- Hỗ trợ bảo mật tốt để tăng tính bảo mật thông qua 2FA.

2.2 - Nhược điểm

- Chưa hỗ trợ nhiều altcoin như sàn giao dịch Binance.

- Phí giao dịch 1%, cao hơn so với một số sàn giao dịch khác.

3 - Cách đăng ký tài khoản Remitano

3.0 - Bước 1: Chuẩn bị hồ sơ đăng ký

Bạn cần chuẩn bị những giấy tờ sau để có thể đăng ký thành công tài khoản sàn giao dịch Remitano:

Tài khoản ngân hàng được đăng ký với tên của chính bạn, có đăng ký dịch vụ Ngân hàng thông minh và Ngân hàng trực tuyến. Tài khoản ngân hàng này sẽ được sử dụng để mua và bán tiền điện tử.

Chứng minh nhân dân, hộ chiếu (passport), bằng lái xe. Sử dụng để xác minh danh tính.

3.1 - Bước 2: Đăng ký tài khoản

- Đầu tiên bạn cần truy cập Remitano

- Nhấn vào biểu tượng ngôn ngữ.

- Chọn quốc gia phù hợp cho quốc gia của bạn.

- Chọn ngôn ngữ phù hợp với bạn.

- Nhấp vào nút "đăng nhập / đăng ký".

- Bạn nhập tài khoản email của mình để đăng ký.

- Tiếp theo bạn đặt bí danh cho tài khoản Remitano của mình. Lưu ý: Trong bí danh này, bạn viết các chữ cái không dấu.

- Tại đây bạn xem qua các điều khoản và nhấp vào "Tôi đã đọc và đồng ý".

3.2 - Bước 3: Cài đặt ứng dụng Google Authenticator trên điện thoại của bạn

Bây giờ bạn cần phải cài đặt ứng dụng xác thực google trên điện thoại của mình. Ứng dụng này sẽ được sử dụng để thiết lập bảo mật cho tài khoản Remitano của bạn.

Truy cập AppStore / ChPlay trên điện thoại của bạn và tìm kiếm "Trình xác thực Google" để cài đặt.

3.3 - Bước 4: Bảo mật tài khoản của bạn bằng ứng dụng xác thực google

Lúc này bạn cần cài đặt bảo mật 2 lớp để đảm bảo an toàn cho tài khoản Remitano của mình.

1. Nhấp vào biểu tượng mũi tên xuống.

2. Nhấp vào "Cài đặt".

3. Nhấn nút "Bật".

Bây giờ remitano sẽ yêu cầu bạn cài đặt ứng dụng xác thực google trên điện thoại của bạn (bạn đã cài đặt ở bước 3 ở trên). Bạn bấm vào nút "tiếp theo" để bắt đầu quá trình bảo mật.

Bạn mở ứng dụng xác thực google trên điện thoại, nhấp vào biểu tượng "+" -> "Quét mã QR".

Bạn quét mã vạch trên màn hình hoặc nhập phím cài đặt rồi nhấn nút "Tiếp theo". Lưu ý: Bạn lưu khóa cài đặt này ở nơi bí mật, đây là khóa sẽ dùng để khôi phục trong trường hợp bạn xóa ứng dụng hoặc mất điện thoại.

Sau khi quét mã QR thành công, bạn sẽ thấy mã gồm 6 chữ số trong ứng dụng xác thực google của mình.

Đến bước này, bạn nhập mã gồm 6 chữ số vào ứng dụng và nhấn nút "Bật".

Khi cài đặt thành công bảo mật 2 lớp bạn sẽ thấy trạng thái "Đã bật".

Kể từ bây giờ, mỗi khi bạn thực hiện giao dịch, gửi tiền hay rút tiền, Remitano sẽ yêu cầu bạn nhập mã gồm 6 chữ số vào ứng dụng google authenticator này.

4 - Hướng dẫn xác minh KYC Remitano

Các bước trên bạn phải bảo mật tài khoản của mình một cách an toàn. Tuy nhiên, để có thể thực hiện giao dịch gửi hoặc rút tiền trên Remitano, bạn cần xác minh danh tính tài khoản Remitano của mình.

Trong tài khoản của bạn, hãy nhấp vào biểu tượng mũi tên trỏ xuống -> "cài đặt".

4.1 - Bước 1: Xác minh số điện thoại

Bạn bấm vào tab "hồ sơ" -> "thêm số điện thoại".

Bạn chọn quốc gia sau đó điền số điện thoại của mình vào, nhớ đặt số 0 trước số điện thoại của bạn. Sau đó nhấn nút "Tiếp tục".

Bây giờ bạn kiểm tra tin nhắn điện thoại của mình và nhập mã vào ô sau đó nhấn nút "Mã xác minh". Nếu bạn không thấy mã để gửi tin nhắn, vui lòng kiểm tra xem số điện thoại của bạn còn hay không, nếu không bạn cần nạp tiền vào số điện thoại của mình rồi bấm vào "Chưa nhận được SMS", lúc này Remitano sẽ gọi đến đọc mã xác minh cho bạn.

Sau khi xác minh số điện thoại thành công, bạn sẽ thấy dòng trạng thái đã xác minh.

4.2 - Bước 2: Xác minh tài liệu

Sau khi bạn đã xác minh số điện thoại của mình, trong tab hồ sơ, bạn nhấp vào "Tải lên tài liệu" trong trạng thái tài khoản.

Tiếp theo, bạn kéo xuống dưới cùng và nhấn vào biểu tượng cây bút.

Tại đây, bạn nhập họ tên và số chính xác phù hợp với giấy tờ tùy thân của bạn, sau đó nhấp vào nút "Cập nhật".

Bây giờ hãy chụp ảnh mặt trước ban đầu bao gồm tên và ảnh chân dung của bạn 1 trong 3 loại giấy tờ sau: CMND, bằng lái xe, hộ chiếu.

# Chụp ảnh tài liệu

#Upload tài liệu ảnh

Bước tiếp theo, sàn giao dịch Remitano sẽ yêu cầu bạn sử dụng 1 tờ giấy trắng để viết thông tin theo yêu cầu của Remitano và chụp ảnh lại giấy tờ tùy thân trên mà bạn vừa gửi ảnh cho Remitano.

Tiếp theo, Remitano sẽ yêu cầu bạn sử dụng 1 tờ giấy để viết các thông tin mà Remitano yêu cầu và chụp ảnh chân dung bằng tờ giấy đó.

Bước cuối cùng, Remitano sẽ yêu cầu bạn chụp ảnh tài liệu định danh thứ cấp. Điều này có nghĩa là bạn sẽ chụp ảnh mặt trước của một tài liệu nhận dạng khác với tài liệu bạn đã gửi ở trên để gửi cho Remitano.

Khi bạn đã xác minh thành công, bạn sẽ thấy trạng thái "đã xác minh" như hình bên dưới. Nếu xác minh không thành công, bạn sẽ cần thực hiện lại các bước ở trên.

4.3 - Bước 3: Xác minh tài khoản ngân hàng

Để có thể xác minh, bạn bấm vào biểu tượng mũi tên chỉ xuống -> "Xác minh tài khoản" -> "Xác minh"

Bạn chọn ngân hàng thích hợp và nhập số tài khoản của mình rồi nhấp vào "Xác minh".

Sau khi bạn được xác minh, tài khoản của bạn sẽ đạt cấp độ 3.

5. Hướng dẫn mua Bitcoin trên sàn giao dịch Remitano

Để có thể mua hoặc bán bitcoin, bạn nhấp vào "P2P Exchange" hoặc nhấp vào biểu tượng trang chủ "Remitano" -> chọn bitcoin -> nhấn nút "mua ngay".

Tại đây bạn nhập số lượng bitcoin muốn mua, khi đó giá quy đổi tương ứng với số lượng sẽ hiển thị bên dưới.

Chú ý chọn phương thức thanh toán phù hợp với ví tiền của bạn. Remitano cho phép thanh toán qua ví remitano hoặc qua các ngân hàng khác.

Nếu bạn chọn thanh toán qua ví Remitano, bạn sẽ mua bitcoin bằng số tiền bạn nạp vào ví Remitano và lệnh sẽ được thực hiện ngay lập tức. (Đề xuất hình thức này)

Nếu bạn chọn thanh toán qua ví của các ngân hàng khác thì sau khi đặt hàng, bạn cần chuyển khoản cho người bán và chờ xác nhận của người bán, sau đó Remitano sẽ chuyển bitcoin vào ví của bạn.

5.1 - Bước 1: Nạp tiền vào ví Remitano

Để nạp tiền vào ví, bạn cần vào "dashboard" -> "wallet".

Tại đây, bạn nhấp vào nút "Gửi tiền" nội tệ tương ứng với quốc gia của bạn.

Tiếp theo bạn thao tác đặt hàng như bên dưới:

1. Chọn tài khoản ngân hàng của bạn.

2. Nhập số tiền cần gửi.

3. Nhấp vào nút "Gửi tiền".

Ngoài ra, bạn có thể "Xem hạn mức rút tiền" để biết chi tiết về hạn mức tài khoản của mình.

Tiếp theo, Remitano sẽ hiển thị thông tin chuyển khoản cho bạn. Bạn thực hiện chuyển khoản theo nội dung mà Remitano hiển thị.

Sau khi bạn thực hiện chuyển khoản trên tài khoản ngân hàng của mình, hãy chụp ảnh màn hình bằng chứng chuyển khoản của bạn và gửi đến Remitano.

Vậy là bạn đã hoàn thành việc nạp tiền vào ví Remitano.

5.2 - Bước 2: Thực hiện lệnh mua bitcoin qua ví Remitano bằng hình thức P2P

Để mua bitcoin, hãy làm theo thứ tự dưới đây:

1. Chọn "P2P Exchange".

2. Chọn "Bitcoin".

3. Chọn "Mua ngay".

Bạn làm theo thứ tự sau:

1. Nhập số lượng bitcoin bạn muốn mua.

2. Chọn người bán có giao dịch ví remitano.

3. Xem tổng số tiền bạn phải thanh toán và số dư ví remitano của bạn có đủ tiền hay không.

4. Nhấn nút "Mua".

Các bước tiếp theo bạn làm theo hướng dẫn của Remitano. Lệnh mua sẽ được thực hiện ngay lập tức. Sau đó, bạn vào "ví" để kiểm tra số lượng bitcoin bạn vừa mua.

6 - Hướng dẫn bán Bitcoin trên sàn giao dịch Remitano

Để bán bitcoin, bạn chọn "P2P Exchange" -> chọn "Bitcoin" -> chọn "Bán ngay bây giờ".

Bạn muốn bán số lượng bitcoin, Rremitano sẽ hiển thị danh sách những người muốn mua bitcoin bên dưới. Bây giờ công việc của bạn là chọn người mua phù hợp với tiêu chí của bạn. Bạn nên chọn những người có hình thức giao dịch qua "Ví Remitano" để lệnh bán được khớp ngay lập tức.

Các bước tiếp theo bạn làm theo hướng dẫn của Remitano để hoàn tất việc bán bitcoin. Sau khi bán, hãy vào "ví" để kiểm tra số tiền hợp pháp thu được.

Đang tải...
Trả lời qua Facebook